(ANTV) - Tại Phú Yên, một vụ mua bán trái phép chất ma túy cũng vừa bị Phòng Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy, Công an tỉnh Phú Yên đấu tranh, triệt xóa.
Qua công tác truy xét, chiều ngày 20/4, tại trước cửa một quán Karaoke trên địa bàn phường 4, TP Tuy Hòa, lực lượng Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy, Công an tỉnh phát hiện, bắt quả tang Phan Hoàng Bảo Trân, trú phường 7, TP Tuy hòa đang mang theo 4 viên thuốc lắc và ma túy ketamin.
Tiến hành khám xét chỗ ở của đối tượng, lực lượng Công an phát hiện, thu giữ 109 viên thuốc lắc và 6 túi nilon chứa ma túy với tổng khối lượng 105,662g.
Phòng Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy, Công an tỉnh đã lập biên bản bắt quả tang và tiến hành tạm giữ hình sự đối với Phan Hoàng Bảo Trân về hành vi mua bán trái phép chất ma túy, đồng thời củng cố hồ sơ đề nghị xử lý nghiêm đối tượng theo pháp luật.