(ANTV) - Những năm gần đây, bạo lực ở lứa tuổi thanh thiếu niên không còn là trường hợp cá biệt mà đã trở thành vấn nạn của xã hội.
Nhiều bạn trẻ sẵn sàng đánh nhau, giết người chỉ vì những lý do rất vặt vãnh, khó hiểu. Thậm chí chỉ là những mâu thuẫn trên mạng xã hội, các bạn trẻ lập tức gọi hội nhóm, mang theo hung khí đi hỗn chiến.
Về lâu dài, nhân cách của trẻ sẽ hình thành những thói hư, tật xấu, xem thường pháp luật, có thói quen tàng trữ, mua bán, vận chuyển, sử dụng vũ khí, hung khí, công cụ hỗ trợ để sẵn trong nhà và khi có chuyện là đi gây án.
Vậy, nhận diện và những giải pháp nào để ngăn chặn tình trạng hình thành băng nhóm đi hỗn chiến trong thanh thiếu niên?