(ANTV) - Rạng sáng ngày 22/7, tại địa phận bản Co Chàm, xã Lóng Luông, huyện Vân Hồ, Công an huyện Vân Hồ chủ trì phối hợp với Công an huyện Mộc Châu, Đội Cảnh sát giao thông đường bộ số 1 thuộc Phòng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh Sơn La đã phát hiện và bắt quả tang 1 đối tượng có hành vi mua bán trái phép chất ma túy.
Đối tượng là Quàng Văn Quyết, trú tại bản Huổi Nhương, xã Chiềng Khương, huyện Sông Mã, tỉnh Sơn La. Lực lượng chức năng thu giữ tang vật gồm 150 túi bên trong chứa 27.000 viên ma túy tổng hợp; 3 điện thoại di động cùng một số vật chứng liên quan khác.
Tại cơ quan Công an Quàng Văn Quyết khai nhận mua số ma túy trên ở khu vực cửa khẩu Chiềng Khương, huyện Sông Mã định mang về xuôi tiêu thụ thì bị phát hiện và bắt giữ.
Hiện vụ việc đang tiếp tục được điều tra làm rõ.