(ANTV) - Khoảng 20 giờ tối 31/8, qua tin báo từ người dân, Trạm Cảnh sát giao thông Đồng Phú, Phòng Cảnh sát giao thông, Công an tỉnh Bình Phước đã phát hiện xe giường nằm 43 chỗ của nhà xe Hoàng Tâm đi từ TP.Hồ Chí Minh lên Đắk Nông do tài xế lái xe là Nguyễn Tri Phương (35 tuổi, ngụ huyện Bù Đăng, tỉnh Bình Phước) điều khiển chở quá số người quy định.
Qua làm việc, lái xe và nhà xe khai nhận: Khi chạy xe đến địa bàn tỉnh Bình Phước, lái xe nhận được tin báo từ người theo dõi và các nhà xe khác về việc lực lượng Cảnh sát giao thông đang tuần tra, kiểm soát nên lái xe đã đi đường vòng và thuê 4 xe ô tô khác để chuyển số khách chở quá quy định trên xe đi qua các địa điểm có lực lượng công an đang làm việc.
Do đã nắm được các ‘chiêu trò’ của nhà xe nên khi chiếc xe qua chốt kiểm soát, lực lượng Cảnh sát giao thông vẫn kiểm tra bình thường và không phát hiện vi phạm. Tuy nhiên sau đó các lực lượng chức năng tiếp tục theo dõi và bắt quả tang khi chiếc xe này chuyển hết 72 người lên xe và tiếp tục di chuyển.