(ANTV) - Tình trạng thanh thiếu niên tụ tập, gây rối trật tự công cộng vẫn đang diễn biến phức tạptại nhiều tỉnh thành trên cả nước. Mặc dù lực lượng chức năng đã tăng cường trấn áp, theo đó hàng loạt vụ ẩu đã được ngăn chặn kịp thời, rất nhiều vụ việc, đối tượng vi phạm đã bị khởi tố… Thế nhưng thông qua mạng xã hội, các hội nhóm vẫn tiếp tục mọc lên và trở thành những trận diễu phố, hỗn chiến, gây hoang mang dư luận.
Thời gian qua, Hà Nội vẫn là địa bàn mà các đối tượng từ các tỉnh thành khác lựa chọn là địa điểm tụ tập về đây để hoạt động, bởi vậy công tác đấu tranh, ngăn chặn và phòng ngừa cũng gặp rất nhiều khó khăn.
Với vai trò chủ công trong công tác này, lực lượng Cảnh sát hình sự Hà Nội đưa ra đánh giá, phân tích gì về những diễn biến thanh thiếu niên vi phạm pháp luật, đặc biệt là tại địa bàn Thủ đô.