(ANTV) - Cùng với công tác đảm bảo trật tự an toàn giao thông, trong thời gian qua, lực lượng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh Thừa Thiên Huế còn đặc biệt quan tâm đến các phong trào, hoạt động tình nguyện xã hội. Nhiều công trình, việc làm thiết thực ý nghĩa đã được lực lượng CSGT triển khai thực hiện, góp phần sẻ chia những khó khăn, vất vả của người dân.
Công trình Ánh sáng nông thôn mới, thắp sáng đường quê được thực hiện tại xóm Đồng, thôn Nhất Phong, xã Phong Chương với tổng kinh phí gần 40 triệu đồng.
Tuy giá trị bằng tiền của công trình này không lớn nhưng đây chính là tâm huyết, thể hiện tính nhân văn, tinh thần trách nhiệm của cán bộ chiến sĩ Đội Cảnh sát giát giao thông số 1 Phòng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh nhằm cải thiện hạ tầng giao thông, mang lại ánh sáng và sự an toàn cho mọi người, giảm thiểu tai nạn giao thông, góp phần nhỏ để cùng chung tay xây dựng nông thôn mới.
Công trình “Thắp sáng đường quê” tại xóm Đồng thôn Nhất Phong xã Phong Chương đực khánh thành vào dịp chào mừng kỷ niệm 78 năm ngày Quốc Khánh 2/9 của đất nước. Đây là hoạt động có ý nghĩa rất thiết thực mang tính nhân văn sâu sắc của lực lượng CSGT được Nhân dân ghi nhận và đánh giá cao.
Hình ảnh lực lượng cảnh sát giao thông kỷ cương, thân thiện, nhân văn vì nhân dân phục vụ đang ngày càng lan tỏa tích cực không chỉ bởi công việc hàng ngày là đảm bảo trật tự ATGT mà còn là những người luôn chung sức, đồng hành cùng cộng đồng xây dựng một xã hội ngày càng văn minh, giàu đẹp