(ANTV) - Thời gian vừa qua với sự vào cuộc đồng bộ, quyết liệt của lực lượng CSGT và công an các địa phương trong tuần tra, xử lý vi phạm về TTATGT theo Kế hoạch 299 đã đem lại những hiệu quả tích cực.
Cụ thể, tình hình TNGT đã giảm cả 3 tiêu chí đó là số vụ, số người chết và số người bị thương. Tuy nhiên, theo nhận định của cơ quan chức năng thời điểm từ nay đến cuối năm sẽ là khoảng thời gian dễ phát sinh các hành vi vi phạm như xe chở quá tải trọng, vi phạm tốc độ hay nồng độ cồn.
Chính vì vậy, nhằm chủ động trong công tác đảm bảo TTATGT nhiều giải pháp sẽ được lực lượng CSGT và công an các địa phương tập trung triển khai.