(ANTV) - Những ngày qua thời tiết tại Thủ đô Hà Nội và các tỉnh, thành trên cả 3 miền nắng nóng gay gắt. Mỗi khi ra đường, có lẽ ai cũng có chung cảm nhận sức nóng hầm hập bốc lên từ nền đường nhựa.
Theo các chuyên gia, số ngày nắng nóng năm 2023 có thể xuất hiện nhiều hơn so với năm 2022. Nhiều khả năng còn xuất hiện những giá trị nhiệt độ cao nhất, vượt kỷ lục cũ đã từng được quan trắc, ảnh hưởng rất lớn tới sức khỏe và cuộc sống của người dân.
Những lời cảm thán của đông đảo cư dân mạng khi nắng nóng diễn ra diện rộng trên cả nước
Thời tiết ban ngày nắng gắt, với nền nhiệt từ 35 - 40 độ C khiến nhiều người cảm thấy oi bức, khó chịu
Đa số người dân đi đường đều tìm cách chống chọi với nắng nóng như mặc áo chống nắng, trùm áo khoác, bịt khăn kín.
Hình ảnh những người lao động chật vật mưu sinh dưới cái nắng như đổ lửa khiến bao người xúc động.