(ANTV) - Đội Cảnh sát Phòng cháy, chữa cháy (PCCC) và cứu nạn, cứu hộ trên sông (thuộc Phòng Cảnh sát PCCC và cứu nạn, cứu hộ Công an tỉnh Đồng Nai) cùng ông Lê Văn Dũng, trú phường Long Bình Tân, TP. Biên Hòa đã cứu sống 1 người nhảy cầu.
Cụ thể, vào khoảng 17 giờ 35 ngày 29-7, 1 nam thanh niên bỏ lại xe máy trên cầu Đồng Nai và bất ngờ nhảy xuống sông. Thấy sự việc trên, ông Dũng đã tự điều khiển xuồng ra sông và gọi cho lực lượng cứu nạn, cứu hộ đến.
Nhận được tin báo, tổ công tác của Đội Cảnh sát PCCC và cứu nạn, cứu hộ trên sông đã điều khiển cano cứu nạn tới hiện trường đưa nạn nhân vào bờ an toàn.