(ANTV) - Trung tướng Lê Hồng Nam, Giám đốc Công an TPHCM đã có Thư kêu gọi người dân Thành phố thực hiện cuộc vận động giao nộp, thu hồi và tố giác các hành vi vi phạm pháp luật về vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo.
Nội dung thư nhấn mạnh để bảo đảm an ninh, trật tự và an toàn tính mạng, sức khỏe của người dân, chủ động phòng ngừa, đấu tranh, không để xảy ra các vụ việc đáng tiếc liên quan đến vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo trên địa bàn thành phố, với tinh thần đoàn kết và quyết tâm của cả hệ thống chính trị, Trung tướng Lê Hồng Nam trân trọng kêu gọi toàn thể Nhân dân TPHCM hưởng ứng mạnh mẽ cuộc vận động giao nộp, thu hồi vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo.
Hình thức tố giác: Qua số điện thoại Cảnh sát 113; qua đường dây nóng Công an TPHCM : 069.3187.344; qua ứng dụng VNeID trên điện thoại; qua trang Zalo; các hòm thư góp ý, tố giác tội phạm hoặc trực tiếp tại trụ sở Công an các xã, phường, thị trấn.