(ANTV) - Để nâng cao ý thức cảnh giác với tội phạm cướp giật tại các ngân hàng, Công an TP Đà Nẵng đã tổ chức hội nghị tuyên truyền, thông báo tình hình tội phạm và hướng dẫn biện pháp phòng ngừa cho các ngân hàng và cơ sở kinh doanh vàng trên địa bàn thành phố.
Tại Hội nghị lực lượng công an đã hướng dẫn về một số biện biện pháp phòng ngừa, đấu tranh với tội phạm cướp giật cho đại diện chi nhánh ngân hàng, chủ cơ sở kinh doanh tiệm vàng đó là: Mỗi ngân hàng, tiệm vàng cần được đầu tư hệ thống camera an ninh, chuông báo động và bộ phát tín hiệu; tăng cường công tác bảo vệ, giám sát; trang bị kỹ năng ứng phó cần thiết khi có tình huống xấu xảy ra. Đặc biệt, tuyệt đối cảnh giác với các đối tượng giả danh công an qua điện thoại.
Cũng trong hội nghị, công an TP Đà Nẵng đã tập trung tháo gỡ những khó khăn, vướng mắc của các cơ sở kinh doanh, chi nhánh giao dịch ngân hàng trong công tác quản lý về tình hình ANTT trong thời gian vừa qua./.