(ANTV) - Chiều ngày 22/8, Cục Công tác Đảng và công tác chính trị, Bộ Công an đã tổ chức lễ Khai mạc Trại sáng tác văn học "Cảnh sát Cơ động- Lá chắn thép bảo vệ bình yên cuộc sống".
Cuộc thi viết truyện ngắn, bút ký và Trại sáng tác âm nhạc, văn học với Chủ đề "Cảnh sát cơ động- Lá chắn thép bảo vệ bình yên cuộc sống" thu hút sự tham gia của rất nhiều tác giả trong và ngoài lực lượng công an nhân dân.
Cuộc thi bắt đầu vào tháng 8 năm 2023 và tổng kết, khen thưởng, trao giải cho các tập thể, cá nhân, các tác giả có tác phẩm đạt giải vào tháng 2 năm 2024. Đây là hoạt động văn hoá, văn nghệ thiết thực, ý nghĩa chào mừng kỷ niệm 50 năm Ngày truyền thống lực lượng Cảnh sát cơ động.
Thông qua cuộc thi, nhằm tuyên truyền về những chiến công, truyền thống vẻ vang của Lực lượng Cảnh sát cơ động qua 50 năm xây dựng, chiến đấu và trưởng thành qua đó góp phần xây dựng hình ảnh người chiến sĩ Công an nhân dân nói chung và Cảnh sát cơ động nói riêng "Bản lĩnh- Nhân văn- Vì nhân dân phục vụ".