(ANTV) - Một tài xế vi phạm nồng độ cồn, không có giấy phép lái xe và có mang theo súng tự chế trên xe đã bị Phòng CSGT Công an tỉnh Đắk Nông lập biên bản xử lý.
Ngày 01/10, tổ công tác Phòng CSGT Công an tỉnh làm nhiệm vụ tại địa bàn xã Thuận An, huyện Đắk Mil thì phát hiện tài xế xe tải quê Đắk Lắk vi phạm nồng độ cồn, không có giấy phép lái xe.
Kiểm tra phương tiện, phát hiện trên xe có súng tự chế. Bước đầu lái xe và phụ xe khai nhận mua súng trên từ người quen với giá 8.000.000 đồng.
Tổ công tác lập biên bản đối với tài xế vi phạm nồng độ cồn, tạm giữ phương tiện theo quy định và bàn giao người và tang vật có liên quan cho Công an huyện Đắk Mil tiếp tục xử lý theo thẩm quyền.
Nhân viên môi trường thành phố Đà Lạt trả lại 4.700 USD cho người đánh rơi
Phát hiện chiếc ba lô có laptop và 4.700 USD tại một gốc cây ở khu vực cổng chào TP Đà Lạt, tỉnh Lâm Đồng, 2 nữ nhân viên môi trường đã đưa đến cơ quan công an trả lại cho người đánh rơi.
Ngày 12/10, Công an phường 1 (TP Đà Lạt, Lâm Đồng) bàn giao tài sản mà anh Võ Thanh Vương (quê Quảng Ngãi) đánh rơi khi đến thành phố này.
Trước đó, tối ngày 11/10, hai nhân viên Cty CP dịch vụ đô thị Đà Lạt là chị Vũ Thị Thu và chị Khiếu Nữ Thị Thanh Chúc quét dọn tại khu vực cổng chào đường Nguyễn Văn Cừ thì nhìn thấy 1 chiếc ba lô màu đen ở gốc cây ven đường, hai chị đã kiểm tra, phát hiện bên trong có nhiều đô la Mỹ cùng laptop và một số giấy tờ. Hai nữ nhân viên này đã giao nộp ba lô cùng toàn bộ tài sản bên trong cho Công an phường 1.