(ANTV) - Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an thành phố Huế vừa ra quyết định khởi tố vụ án hình sự nhiều thanh thiếu niên về hành vi cố ý gây thương tích và gây rối trật tự công cộng.
Tối ngày 26/8/2023, Nguyễn Duy Đô, trú tại huyện Hương Thủy, tỉnh TT Huế cùng với 22 thanh thiếu niên khác sử dụng xe mô tô mang theo hung khí xông vào đánh nhóm 9 người trong đó có Tôn Thất Minh Hoàng bị thương tích.
Ngày 02/02, Công an thành phố Huế ra quyết định khởi tố vụ án hình sự 10 đối tượng trong nhóm Đô. Cùng ngày, Công an thành phố Huế ra quyết định khởi tố thêm 24 đối tượng liên quan đến hành vi gây rối trật tự công cộng.
Đây là vụ án xảy ra vào ngày 18/10/2023, tại xã Phú Dương và Phường Thuận An, thành phố Huế giữa nhóm Nguyễn Duy Đạt và Nguyễn Đoàn. Hai nhóm này đã mang theo dao kiếm tự chế đánh chém nhau làm một số người thương tích.
4 người trong gia đình ngộ độc khí CO, do đốt than trong phòng lạnh
Sáng ngày 03/02, Phó Giám đốc Bệnh viện Đa khoa Trung tâm An Giang cho biết Bệnh viện vừa tiếp nhận cấp cứu hai trường hợp ngộ độc khí CO, do đốt than sưởi ấm trong phòng lạnh.
Hai bệnh nhân gồm người phụ nữ sinh năm 1965, ở phường Mỹ Phước, thành phố Long Xuyên, tỉnh An Giang và người con gái sinh năm 1989. Theo người nhà bệnh nhân, người con gái vừa sinh bé gái được 8 ngày tuổi, nên có đốt than sưởi ấm từ đêm hôm trước.
Đến 13 giờ ngày 02/02 hàng xóm đập cửa vào bên trong, phát hiện 4 người nhà đang nằm, gọi không tỉnh, trong đó bé gái 2 tuổi đã tử vong.