(ANTV) - Công an huyện Điện Biên vừa phá thành công chuyên án, bắt quả tang 2 đối tượng quốc tịch Lào, có hành vi mua bán, vận chuyển trái phép chất ma túy. Thu giữ số lượng lớn ma túy và 1 khẩu súng quân dụng.
Ngày 26/5, tại khu vực bản Gia Phú A, xã Na Tông, huyện Điện Biên, lực lượng chức năng bắt quả tang hai đối tượng người Lào là Ly A Hoa và Chang Tơ Vàng đều trú tại Cụm bản Vụ Pau Căng, huyện Nhọt U, tỉnh Phong Sa Ly, CHDCND Lào đang có hành vi mua bán, vận chuyển trái phép chất ma túy, khám xét đối tượng, tổ công tác thu giữ 8 bánh heroin (khối lượng khoảng 2,8kg), 1 khẩu súng ngắn và 8 viên đạn.
Khi bị vây bắt, các đối tượng chống trả quyết liệt hòng tẩu thoát những đã bị lực lượng chức năng nhanh chóng khống chế, bắt giữ.
Tại cơ quan công an, các đối tượng khai nhận đưa ma túy từ Lào sang Điện Biên để bán kiếm lời.
Hải Dương: Xảy ra vụ nổ tại quán ăn
Cơ quan chức năng đang điều tra làm rõ nguyên nhân xảy ra vụ nổ tại một quán ăn trên đường Ngô Quyền (TP Hải Dương) vào sáng 27/5.
Khoảng 8h35 sáng 27/5, người dân nghe thấy tiếng nổ lớn phát ra tại quán lẩu kim chi - lẩu Thái, mì cay 7 cấp độ Hàn Quốc tại số nhà 203 đường Ngô Quyền (TP Hải Dương), khiến toàn bộ cửa kính tầng một của quán bị thổi bay và vỡ vụn, bắn xa hàng chục mét.
Vụ nổ khiến nhiều nhân viên của quán bị bỏng ở phần chân, tay. 3 người dân đi đường bị thương do mảnh kính văng vào, chưa ghi nhận nguy hiểm đến tính mạng.
Ngay khi vụ việc xảy ra, lực lượng chức năng có mặt tại hiện trường điều tra, bảo đảm an ninh, trật tự, phân luồng, điều tiết giao thông. Nhà hàng và người dân xung quanh tập trung quét dọn các mảnh kính vỡ trên đường để bảo đảm an toàn cho người tham gia giao thông.