(ANTV) - Tại Quang Nam, ngày 20/7, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an huyện Núi Thành, tỉnh Quảng Nam đã khởi tố vụ án, khởi tố bị can, bắt tạm giam đối tượng Hoàng Nguyễn Bảo Minh, sinh năm 1996, trú phường Hòa Hương, TP Tam Kỳ để điều tra hành vi “ tham ô tài sản”.
Theo điều tra, Minh là nhân viên bưu cục của công ty cổ phần Giao hàng tiết kiệm tại huyện Núi Thành, được giao nhiệm vụ kiểm soát hàng hóa xuất, nhập, tồn kho; kiểm soát, chốt ca tiền từ nhân viên giao hàng, lưu trữ bảo quản tiền thu hộ và nộp về nộp về công ty.
Lợi dụng chức vụ, quyền hạn được giao, Minh trực tiếp nhận tiền mặt của 5 nhân viên giao hàng với tổng số tiền hơn 37 triệu đồng, tuy nhiên Minh chỉ bàn giao, nộp lại cho công ty hơn 11 triệu đồng, còn lại hơn 25 triệu đồng Minh chiếm đoạt để tiêu xài cá nhân. Hành vi của Minh ảnh hưởng xấu đến hoạt động kinh doanh của doanh nghiệp. Vụ việc đang được tiếp tục điều tra, làm rõ.
Công an huyện Bảo Thắng bắt giữ đối tượng trốn truy nã 28 năm
28 năm trốn truy nã về tội buôn bán chất nổ, chiều 19/7 Đỗ Thị Dung, sinh năm 1952, trú xã Phú Nhuận, huyện Bảo Thắng, tỉnh Lào Cai đã bị Công an huyện Bảo Thắng bắt giữ.
Theo hồ sơ, tháng 01/1995 Dung đã mua 800 kíp mìn nổ rồi mang bán, khi đang trên đường vận chuyển thì bị lực lượng Công an bắt giữ. Thời điểm Cơ quan an ninh điều tra công an tỉnh Lào Cai tiến hành khởi tố vụ án, khởi tố bị can, Đỗ Thị Dung đã bỏ trốn khỏi địa phương.
Cơ quan An ninh điều tra công an tỉnh Lào Cai đã ra quyết định truy nã ngày 10/05/1995 đối với Dung về tội buôn bán chất nổ.
Sau 28 năm bị truy nã, đến ngày 19/7 Công an huyện Bảo Thắng phát hiện Đỗ Thị Dung đang sinh sống tại thôn Hải Sơn 1, xã Phú Nhuận, huyện Bảo Thắng, tỉnh Lào Cai và đã tiến hành bắt giữ.