(ANTV) - Tại bản Co Lóng, xã Lóng Luông, huyện Vân Hồ ( tỉnh Sơn La), Công an huyện Vân Hồ chủ trì phối hợp với Công an xã Lóng Luông, Đội Cảnh sát giao thông số 1 phòng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh, Công an huyện Mộc Châu vừa phá thành công chuyên án, bắt quả tang 2 đối tượng có hành vi mua bán trái phép chất ma tuý.
Hai đối tượng bị bắt là Tếnh A Khang (SN 1984), trú tại huyện Vân Hồ và Trần Thị Quỳnh Giao (SN 1987), trú tại huyện Thuỷ Nguyên, thành phố Hải Phòng.
Lực lượng chức năng thu giữ tại chỗ 2 bánh heroin (có trọng lượng hơn 587 gam); hơn 522 gam ma tuý tổng hợp (Ketamin); 205 viên hồng phiến; 1 chiếc xe máy; 3 điện thoại di động cùng một số vật chứng liên quan khác.
Tại cơ quan Công an, Giao khai nhận lên Vân Hồ móc nối với Tếnh A Khang mua số ma túy trên về Hải Phòng để bán kiếm lời thì bị phát hiện và bắt giữ.
Được biết, Giao đã có 1 tiền án về tội tàng trữ trái phép chất ma túy, còn Khang có 1 tiền án về tội mua bán trái phép chất ma túy bị TAND tỉnh Quảng Ninh kết án 20 năm tù, đến năm 2021 Khang ra tù nhưng “ngựa quen đường cũ” vẫn tiếp tục mua bán trái phép chất ma túy.