(ANTV) - Tổ tuần tra kiểm soát giao thông thuộc Phòng Cảnh sát Giao thông (CSGT) Công an tỉnh Tây Ninh vừa bắt giữ một đối tượng có hành vi tàng trữ ma túy.
Cụ thể, trong lúc tuần tra kiểm soát giao thông trên QL 22, thuộc thị trấn Gò Dầu, huyện Gò Dầu, tổ tuần tra đã phát hiện một đối tượng đang điều khiển ô tô BS 47D 000.40 có dấu hiệu tàng trữ ma túy. Khi lực lượng CSGT ra hiệu lệnh dừng xe kiểm tra, đối tượng quay xe bỏ chạy. Đến khu vực sân vận động huyện Gò Dầu, đối tượng bị bắt giữ.
Lực lượng CSGT phát hiện bên trong xe có 6 túi nilon chứa tinh thế rắn nghi là ma túy, 3 viên nén màu vàng. Đối tượng khai tên Huỳnh Trí Nhân, 42 tuổi. Số ma túy trên do Nhân mua ở thành phố Hồ Chí Minh mang về chia nhỏ, bán lại cho những người nghiện trên địa bàn.
Khánh Hòa: Bắt đối tượng thu hơn 700 gram ma túy
Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy, Công an thành phố Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa vừa bắt giữ một đối tượng có hành vi mua bán trái phép chất ma túy, thu giữ hơn 700 gram ma túy dạng đá.
Chiều ngày 13/04, trên đường 23 Tháng 10 thuộc xã Vĩnh Hiệp, TP.Nha Trang, Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy - Công an TP.Nha Trang bắt quả tang Lê Văn Long, trú phường Phước Tân, TP.Nha Trang đang cất giấu trong người 1 bịch tinh thể màu trắng. Khám xét khẩn cấp chỗ ở của Long tại phường Ngọc Hiệp, Công an TP.Nha Trang đã phát hiện thu giữ 9 bịch nylon chứa tổng cộng hơn 696 gram chất tinh thể màu trắng.
Quá trình điều tra, cơ quan công an xác định, toàn bộ số tinh thể màu trắng có trọng lượng hơn 700 gram thu giữ của Long đều là ma túy “đá”. Long khai nhận mua số ma túy trên từ TP.Hồ Chí Minh về cất giấu để bán lại cho người khác kiếm lời. Vụ việc đang tiếp tục được Công an thành phố Nha Trang điều tra mở rộng.