(ANTV) - Mâu thuẫn trên bàn nhậu, đối tượng Võ Quỳnh Mai trú huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh đã dùng đao đâm chết người. Đối tượng bị bắt giữ ngay sau khi gây án.
Khoảng 13 giờ ngày 09/6, đối tượng Võ Quỳnh Mai, nhậu chung với Võ Minh Tú, cùng 8 người người thân khác tại nhà. Trong lúc nhậu, 2 người thanh niên đã đến gặp Tú để đòi nợ.
Trong khi nói chuyện qua lại, bất ngờ Tú cầm ly thủy tinh đập vào đầu của 1 thanh niên khiến người này bị thương và bỏ chạy ra ngoài, người còn lại tiếp tục bị Tú cùng với một số người nhậu chung dùng tay đánh.
Lúc này, đối tượng Mai chạy vào trong phòng của mình lấy con dao bấm, tiếp tục đâm vào người này gây thương tích và được đưa đi cấp cứu nhưng đã tử vong sau đó. Thấy em trai mình gây án, chị ruột của Mai giật lấy con dao đem cất giấu. Đến tối ngày 09/6, đối tượng Mai ra Công an huyện Tân Biên đầu thú.