(ANTV) - Với phương châm “trọng dân, gần dân, lúc dân cần, lúc dân khó, có Công an”, lực lượng Công an xã chính quy đã và đang ghi những dấu ấn bằng những việc làm thiết thực, cụ thể. Ghi nhận tại xã Tiền Phong, huyện Mê Linh, TP Hà Nội.
Công an xã Tiền Phong, huyện Mê Linh, TP Hà Nội, với 7 CBCS ngay khi nhận nhiệm vụ, CBCS công an xã Tiền Phong đã nhanh chóng chủ động nắm chắc tình hình, tham mưu kịp thời cho cấp ủy, chính quyền chỉ đạo huy động cả hệ thống chính trị thực hiện nhiệm vụ công tác ANTT, góp phần tạo môi trường ổn định để phát triển kinh tế-xã hội.
Từ việc, gần dân, sát dân, tạo được sự tin yêu của quần chúng nhân dân. Công an xã Tiền Phong đã huy động được sức mạnh tổng hợp của nhân dân trong phong trào bảo vệ ANTQ.
Ngay từ khi về xã, CBCS CAX Tiền Phong đã xác định, việc huy động sức dân là yếu tố then chốt trong đảm bảo ANTT tại cơ sở do đó đã nhận được sự đồng tình ủng hộ cao của chính quyền, quần chúng nhân dân.
Năm qua, từ nhiều nguồn thông tin, tin báo tố giác tội phạm của người dân, đã giúp Công an xã Tiền Phong giải quyết, xử lý 2 vụ việc vi phạm về ANTT, vận động 1 đối tượng trốn truy nã ra đầu thú, không có khiếu kiện vượt cấp góp phần bảo đảm tình hình ANTT trên địa bàn.
Nhận thức rõ vai trò, trách nhiệm của mình, mỗi CBCS CAX Tiền Phong luôn thực hiện gương mẫu trong mọi phong trào ở cơ sở, giúp đưa xã Tiền Phong tiếp tục là điểm sáng của huyện Mê Linh trên các lĩnh vực. Qua đó, góp phần xây dựng hình ảnh đẹp của người CBCS Công an trong lòng dân.