(ANTV) - Đội Cảnh sát giao thông Công an Thành phố Lạng Sơn tiến hành triệu tập 3 thanh niên Hoàng Văn Huấn, Lương Trung Thiên, và Vi Hồng Quân, vì hành vi tụ tập đua xe, lạng lách đánh võng gây ảnh hưởng tình hình an ninh trật tự trên địa bàn thành phố Lạng Sơn, trong các đêm 06 và 16/5/2022.
Các đối tượng đã có hành vi điều khiển xe mô tô không đội mũ bảo hiểm, không gương chiếu hậu, lạng lách, đánh võng, thách thức, trêu lực lượng Cảnh sát cơ động đang thực hiện nhiệm vụ, dùng điện thoại quay clip, rú ga, bấm còi trên nhiều tuyến đường, gây mất an ninh trật tự, tiềm ẩn nguy cơ tai nạn giao thông.
Công an thành phố đã lập biên bản xử phạt vi phạm hành chính, tạm giữ phương tiện và yêu cầu nhóm thanh niên cam kết không tái phạm.