(ANTV) - Công an huyện Nhơn Trạch (Đồng Nai) vừa kịp thời bắt nhóm đối tượng cướp tài sản táo bạo góp phần bảo đảm an ninh trật tự trên địa bàn.
Sau khi ăn nhậu xong 6 đối tượng: Danh Hiếu; Nguyễn Phúc Thọ; Nguyễn Văn Chiến; Phạm Thị Tuyết Mai, Trần Văn Toản; Danh Thức đều trú huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai rủ nhau đi hát Karaoke.
Do không có tiền, cả nhóm rủ nhau đi cướp tài sản. Nhóm đối tượng điều khiển xe máy quanh địa bàn Khu Công Nghiệp Nhơn Trạch 1, phát hiện vợ chồng anh Danh Minh Trí (29 tuổi) quê tỉnh Sóc Trăng đang đi xe máy, Hiếu điều khiển xe áp sát để Toản ngồi sau đạp ngã xe anh Trí, cả nhóm dùng hung khí đánh anh Trí rồi cướp chiếc túi của vợ nạn nhân, bên trong có 01 đôi bông tai, 2,6 triệu đồng tiền mặt và một số giấy tờ tùy thân.
Sau khi cướp được tài sản, các đối tượng mang bán đôi bông tai được hơn 3 triệu đồng và chia nhau tiêu xài. Nhận được tin báo của bị hại. Lãnh đạo Công an huyện Nhơn Trạch (Đồng Nai) đã chỉ đạo lực lượng cảnh sát hình sự phối hợp với các Đội nghiệp vụ, Công an các xã – thị trấn trên địa bàn truy bắt nhanh nhóm cướp manh động trên. Nhóm đối tượng đã bị bắt giữ sau hơn 10 giờ gây án.
Hiện vụ việc Công an huyện Nhơn Trạch (Đồng Nai) đang tiếp tục điều tra để xử lý các đối tượng theo quy định của pháp luật.