(ANTV) - Tối 28/5, ông Lê Mạnh Hà, Phó Chủ tịch UBND xã Song Phương, huyện Hoài Đức (TP Hà Nội) cho biết, trên địa bàn vừa xảy ra vụ đuối nước khiến 2 học sinh tử vong.
Chiều 28/5, sau buổi họp lớp chia tay để nghỉ hè, 2 học sinh nam vừa học xong lớp 6 là người địa phương, ra hồ điều hòa tại làng Ngòi, xã Song Phương để bơi lội.
Lâu không thấy hai cháu lên, các bạn bè trên bờ đã thông báo cho người lớn. Nhận được tin báo, công an xã Song Phương đã có mặt tại hiện trường phối hợp tìm kiếm 2 cháu.
Trong buổi chiều, lực lượng cứu nạn đã lần lượt tìm thấy thi thể 2 cháu, sau đó bàn giao cho gia đình.