(ANTV) - Trong những ngày qua, khi virus corona bùng phát ở Việt Nam. Trái với sự vắng vẻ của các trung tâm thương mại và dịch vụ, các siêu thị, cửa hàng thực phẩm sạch ở Hà Nội vẫn đông khách. Thậm chí đông hơn bình thường.
Tâm lý của người dân, từ khi biết sự nguy hiểm của corona, thói quen đi chợ của họ cũng thay đổi hẳn. Đó là thay vì đi hàng ngày để mua đồ tươi sống cho ngon, nhiều người chấp nhận đi chợ để mua thực phẩm tích trữ dùng cho nhiều ngày, thậm chí là cả tuần để tránh tiếp xúc nhiều với đám đông.
Tuy mua nhiều thực phẩm với tâm lý tích trữ như vậy thế nhưng không phải ai cũng biết cách bảo quản thực phẩm đúng để đảm bảo an toàn.