(ANTV) - Sáng ngày 17/6, tại Bệnh viện 199, Cục Y tế Bộ Công an tổ chức Hội thao Kỹ thuật sáng tạo Y tế CAND năm 2022, với sự tham gia của 04 bệnh viện hạng 1 trong Bộ Công an bao gồm: Bệnh viện 19-8; Bệnh viện 199; Bệnh viện 30/4 và Y học cổ truyển.
Các đội thi sẽ lần lượt tranh tài ở 05 nội dung, kể cả phần lý thuyết và thực hành: Ứng dụng nội soi trong cắt Amidan; Gây tê ống cơ khép dưới, hướng dẫn siêu âm giảm đau phẫu thuật khớp gối; Phẫu thuật nội soi tái tạo dây chằng chéo trước khớp gối bằng phương pháp All Inside; Kỹ thuật cắt Polyp đại tràng bằng phương pháp Cold snare và Ứng dụng thực tế ảo trong Phục hồi chức năng nhận thức - vận động.
Đây là lần đầu tiên Hội thao y tế Công an nhân dân được tổ chức với mục tiêu cao nhất là cải tiến kỹ thuật, rèn luyện tay nghề, đáp ứng nhu cầu khám chữa bệnh ngày càng cao của cán bộ chiến sỹ và tạo sự gắn kết, trau dồi kiến thức, kinh nghiệm giữa các đơn vị, góp phần xây dựng y tế Công an nhân dân ngày càng lớn mạnh.