(ANTV) - Đến 19h ngày 26/12, ngành y tế tỉnh Vĩnh Long cho biết đã truy vết 7 trường hợp tiếp xúc gần với một đối tượng nhập cảnh trái phép từ nước ngoài về địa phương phát hiện nhiễm Covid 19.
Người nhập cảnh trái phép trú tại xã Dân Phú, xã Mang Thít, tỉnh Vĩnh Long, Ngày 15-12, anh này đi ô tô từ Myanmar sang tỉnh Taksin, Thái Lan, rồi nhập cảnh vào Campuchia. Đến rạng sáng 24-12 người này vượt biên trái phép vào Việt Nam qua đường biên giới tỉnh Tây Ninh đi đến TP. Hồ Chí Minh rồi về nhà ở Vĩnh Long.
Kết quả xét nghiệm, người này dương tính với virus SARS-CoV 2. Hiện bệnh nhân được đưa về bệnh viện Lao và bệnh viện Phổi tỉnh Vĩnh Long để cách ly điều trị.