(ANTV) - Tòa án nhân dân quận Thanh Khê, TP Đà Nẵng vừa xét xử 3 bị cáo gồm Dương Quang Tuấn, Huỳnh Quang Huy và Lương Huỳnh Minh Trí, cùng trú quận Thanh Khê về hành vi “Gây rối trật tự công cộng”.
Theo cáo trạng, tối 19/2, 3 bị cáo trên đi 2 xe máy đến dừng trước gác chắn tàu lửa tại Km 789+524 đoạn giao với đường Hà Huy Tập thuộc địa bàn phường Chính Gián, quận Thanh Khê.
Lúc này, gác chắn đang đóng để chờ tàu qua. Tuấn xuống xe để đi vệ sinh gần khu vực gác chắn thì được nữ nhân viên gác chắn nhắc nhở, ngăn cản. Giữa Tuấn và nữ nhân viên xảy ra mâu thuẫn đôi co.
Đến khi tàu đi qua, nữ nhân viên đẩy gác chắn để thông xe thì Tuấn đến gây sự, Huy và Trí cũng hùa theo hành hung 2 nữ nhân viên. Sau đó, cả nhóm lên xe bỏ đi.
Hội đồng xét xử đã tuyên phạt Dương Quang Tuấn 4 năm tù, Huỳnh Quang Huy 2 năm 3 tháng tù và Lương Huỳnh Minh Trí 2 năm tù cùng chung về tội “Gây rối trật tự công cộng”.