(ANTV) - Trần Ngọc Duy, trú tại 49 đường Trần Huy Liệu, phường Đông Ba được xem là trùm ma túy tại tuyến đường này, vừa bị Công an thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế bắt giữ vào sáng nay.
Cụ thể, vào lúc 00 giờ 30 phút ngày 20/5/2022, tại địa chỉ trên, Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy Công an thành phố Huế phối hợp với Công an phường Đông Ba bắt quả tang Duy đang tàng trữ 152 viên nén màu đỏ. Khám xét khẩn cấp nơi ở của Duy, lực lượng Công an tiếp tục thu giữ thêm 146 viên nén. Tại cơ quan Công an, bước đầu Duy khai nhận, trước đó đã mua 298 viên hồng phiến từ một người chưa rõ lai lịch. Sau đó, về phân ra từng gói nhỏ nhằm mục đích bán để kiếm lời.